Tạo tài khoản để nhắn tin free đây...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Tạo tài khoản để nhắn tin free đây...

Bài gửi  Quang Huy on Tue Nov 27, 2007 1:10 pm

Tôi đã làm thử và thấy khá hay, mong các bạn cdùng thử xem...Ai ko tin, tôi có thể nhắn tin cho người đó thông qua trang Web này.

Trước tiên bạn hãy vào trang web sau:

http://www.romsms.com/?refid=WBA1ti6u

Khi đã vào được trang web, việc đầu tiên là bạn thay đổi ngôn ngữ ngay để cho dễ hiểu...vì khi vào trang web này sẽ hiện ngôn ngữ là Tiếng Pháp....Bạn nhìn lên góc trên, phía bên phải của màn hình MT sẽ thấy hai lá cờ: 1 của Anh và 1 của Pháp..bạn chọn là cờ của Anh (cái thứ 2 từ phải vào) => Việc thay đổi ngôn ngữ đã xong.
Lúc này bạn sẽ nhìn thấy ở màn hình ở hai bên có 2 hàng chữ màu xanh nhạt là CREATE AN ACCOUNTLOGIN TO YOUR ACCOUNT bạn chọn CREATE AN ACCOUNT
Trong phần CONTACT DETAILS
First&Last Name*: bạn đánh tên bạn vào...gì cũng được.
City bạn chọn gì cũng được
ZIP code bạn đánh là 10.000 (mã số của Hn) hoặc 70.000 (HCM)
Country* chọn VietNam
Language Bạn chọn English
Cell phone* Bạn đánh số điện thoại của bạn vào, nhớ là thay số 0 ở đầu bằng số 84 đấy. ví dụ của tớ là 0987427586 thay bằng 84987427586.
Nhớ phải là số điện thoại của bạn đó, vì khi đăng ký xong, trang web này sẽ tự động gửi về máy ĐT của bạn 1 tin nhắn trong đó có password để bạn đăng nhập lần đầu[i]
Email* Bạn đánh emai của bạn vào, hoặc email nào đó có thật.
Verification code* Bạn sẽ nhìn thấy các con số phía dưới và điền chính xác vào nha, chữ Hoa, chư thường, các con số...
Cuối cùng bạn kéo chuột xuống dưới và đánh giấu vào mục I accept ROMsms.com - Powered by Mdeck's terms&conditions*
Và cuối cùng nữa bạn nhấn chuột vào Create account
Khi bạn hoàn thành các thủ tục trên, trang web sẽ tự động send về máy điện thoại của bạn 1 tin nhắn. Bạn lấy password trong đó và đăng nhập vào trang web này...Và nó hiện ra dòng chữ như sau
You just created your account...

Để đăng nhập bạn làm như sau.
Cell phone Bạn nhập số ĐT của bạn vừa đăng ký
Password bạn nhâp Password mà bạn vừa nhận được trong ĐT
Verification code [/b] Bạn đánh các chữ và các số vào ô bên dưới
Và để đăng nhập, bạn nhấn cuột vào Login (chữ này khá nhỏ đó, bạn chú ý một chút)
Khi đã đăng nhập thành công, việc đầu tiên là bạn đổi password cho dễ nhớ. Bạn vào mục Change my details ở hành chữ màu xanh phía trên..
OLD Password: bạn đánh password cũ của bạn vào
Password
Password (confirm) Trong 2 mục này, bạn đánh password mới của bạn..
Cuối cùng bạn nhấn vào Change my settings.
Công việc đã hoàn tất...
Khi mới tạo tầi khoản xong, bạn sẽ có 5 tin nhắn miễn phí, mỗi tin có 147 ký tự. và các ngày sau, mỗi ngày bạn sẽ có 2 tin nhắn nữa...
Nếu bạn không sử dụng thì trang web sẽ "cộng dồn" số tin nhắn của bạn chứ không bị mất đi...
Ví dụ, khi mới đăng ký thành công bạn sẽ có 5 tin nhắn, bạn ko sử dụng. Đến ngày hôm sau, khi bạn đăng nhập, bạn sẽ thấy mình có 7 tin nhắn.
Để nhắn tin, bạn chọn mục Quick SMS ở dòng chữ màu xanh phía trên.
Cell phone Bạn đánh số điện thoại của người bạn muốn gửi, nhớ là có mã quốc gia đó (VN là 84, thay số 0 = 84).
Để kiểm tra là mình còn bao nhiêu tin nhắn free thì hãy nhìn lên phía trên góc bên trái, bạn sẽ thấy
Một bên là Cell phone (số ĐT của bạn), một bên là Credits (sô tn miễn phí của bạn còn)

Hết phần 1
Phần 2, tôi sẽ hướng dẫn các bạn giới thiệu cho mọi người bằng tài khoản của mình để mình tăng số tin nhắn miễn phí...
Quang Huy
BINH BÉT "HUY XẨM"
BINH BÉT

Xem lý lịch thành viên

Re: Tạo tài khoản để nhắn tin free đây...

Bài gửi  minhchien on Tue Nov 27, 2007 3:30 pm

uh. đúng đấy mình đã làm theo hướng dẫn của Q.Huy và đã gưỉ thành công. bạn nào cũng có thể nhắn tin miễn phí theo hướng dẫn. cách này tiết kiệm đc chút ít xiền .vô đi các bạn ơi. lol! lol! lol!
minhchien
HỘI TRƯỞNG HỘI PHỤ NỮ
HỘI TRƯỞNG HỘI PHỤ NỮ

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Quang Huy on Wed Nov 28, 2007 10:09 am

Bài mình hay và bổ ích như này mà ...đíu thằng nào vào đóng góp là sao?

Thằng Trường Tank kia...Mày vào mà tạo tài khoản đi...rồi nhắn tin về VN...Chú cứ dùng số ĐT của anh nhắn tin thế hả, tốn xiền quá... lol! lol! lol! lol! lol! lol!
Quang Huy
BINH BÉT "HUY XẨM"
BINH BÉT

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thaitudatinh1984 on Fri Nov 30, 2007 11:33 pm

ÔNG NGUYỄN VĂN THỊNH NGÀY XƯA DẠY GIÁM SÁT MÌNH Ý. CÓ MẤY TRANG HAY HƠN CƠ.HÔM SAU POST LÊN CHO CÁC PÁC NHA.CÁI TRANG HUY XẨM ĐĂNG KÝ LẰNG NHẰNG QUÁ

Xin cho em linh hồn tượng đá
Sống trên đời chẳng biết nhờ thương ai ...
thaitudatinh1984
P.TỔNG GIÁM ĐỐC THƯỜNG TRỰC
P.TỔNG GIÁM ĐỐC THƯỜNG TRỰC

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics