OI TINH YEU

Go down

OI TINH YEU

Bài gửi  Dinh Thanh Hung on Tue Jan 15, 2008 5:43 pm

Tôi yêu em, không phải do duyên số, em tìm đến và tôi tìm đến. Mình đến bên nhau như lẽ tự nhiên của hai trái tim không ràng buộc. Em tháo từng mối chỉ kỷ niệm cho tôi yên bình. Đủ chưa?

Tôi vẫn nghe đời chia tình yêu thành những giai đoạn riêng rẽ. Khi say, khi cuồng, khi bình ổn và khi chán ngán nhau và rồi sẽ có khi tình yêu hóa thành cái nghĩa yêu đương để giữ tay nhau không rời. Mình đã qua khi say, khi cuồng chưa em? Để khi cảm thấy bản thân cứ nhàn nhạt và nỗi lo sợ sự bay nhảy kéo phăng ta ra khỏi nhau.

Tôi vẫn nghe đời giáo huấn về sự thủy chung và tin tưởng. Có người bước đến bên em, nói rằng yêu em, thế thì đã sao? Có người bước đến bên tôi, nói rằng yêu tôi, thế thì đã sao? Tôi không thử, vì vốn tình yêu không dành cho phép thử. Sự đáng trân trọng của mỗi con người là biết con đường mình đang đi, và biết trái tim đa tình chẳng dễ tìm được bến đỗ. Tự tìm cho mình chút hào nhoáng phút chốc của một kẻ có sức hút để trọn đời nay đây mai đó. Em ạ, tôi không phải kẻ tham lam dại dột.

Khi một người tiến đến, tôi biết lùi lại, em biết không, vì tôi hiểu tôi cần em hơn một vòng tay thật thoáng qua những lúc này. Khoảng cách, chỉ là cái cớ cho thay đổi. Tôi, không phải vậy.

Tôi vẫn nghe đời huyên thuyên về sự chia ly, cái giá của nhàm chán và giả dối. Đọng lại trong tôi suốt những tháng năm biết yêu thương là tình yêu đong đầy từng giây phút trôi qua. Để còn lại trong mình không phải sự cũ rích mà là vững chắc. Tôi không khám phá một con người mà hiểu về người ấy. Để hiểu em, tôi học dần sự thứ tha và chấp nhận. Sự lắng nghe và cố gắng. Thuyết giáo "Nhàm chán" trong tình yêu không dành cho tôi. Ai có thể hiểu hết một người để tự cho mình quyền chán họ?

Em ạ! Tôi vốn là một kẻ đầy khiếm khuyết nhưng tôi tin mình đủ tự trọng để biết sống hết mình vì em. Cái nhạt và cái thay đổi chính bản thân vì sợ nhàm chán không phải điều để hâm nóng tình yêu. Tôi cần một người yêu mở lòng cho tôi, để tôi được ân cần, để tôi được yêu chính người đó. Tôi không cần một chú tắc kè biết thay nhiều lớp áo. Hiểu tôi không?

Tôi vẫn nghe đời rả rích những thay lòng và giọt nước mắt của kẻ đến người đi. Tình yêu không phải điều bất biến. Hôm nay, em yêu tôi, ngày mai, chắc gì đã thế? Chẳng phải người ta yêu đương đủ để cưới nhau, và rồi khi tình yêu đã cạn, người ta lại dắt nhau ra tòa để chia tay? Tình yêu, vốn chẳng phải sợi xiềng sợi xích để trói đời ta vào với nhau. Cầm lên được, ắt sẽ bỏ xuống được. Ai chẳng khóc khi tình yêu rời xa mình, nhưng, ai sẽ thay lòng và ai sẽ bước đi khi tình yêu chưa tì vết? Những giữ gìn, những cố gắng há chẳng phải để trái tim sẽ thuộc về nhau thêm một ngày. Và thêm một ngày... thế chẳng phải sẽ là "mãi mãi" sao?

Buông ra thì dễ. Người ta cứ đến và đi trong đời nhau, để chọn lựa? Khi đến bên nhau, không phải là chọn lựa? Tôi không ép buộc em yêu tôi, em cũng không bắt tôi thề thốt tiếng yêu đương. Mình đã chọn được bên nhau. Tình yêu vốn không phải điều chia sẻ được, để quơ tay cho mình có nhiều chọn lựa... vì... tình yêu khi đã bước đi, không thể quay lại nếu nhận ra chọn lựa thứ hai của mình là sai lầm. Tôi đã nói yêu em, và đó là lựa chọn cuối cùng của tôi. Tôi không suy xét xem người con gái khác có yêu tôi nhiều hơn em không, tôi không hỏi xem người con gái ấy có khơi gợi trong tôi cảm xúc hay không? Bởi vì, quan trọng nhất vẫn là, tôi yêu em.

Ừ... là em đấy.
Và... T. này, em có yêu tôi không?
Dinh Thanh Hung
NHÂN VIÊN QUÈN
NHÂN VIÊN QUÈN

Location : Nha 1 ngo 164/38 Vuong Thua Vu - Thanh Xuan - Ha Noi

Xem lý lịch thành viên

Re: OI TINH YEU

Bài gửi  Quang Huy on Thu Jan 17, 2008 2:22 pm

Là hoàn cảnh của mày sao ông Hưng kia...
Tội nghiệp..
Quang Huy
BINH BÉT "HUY XẨM"
BINH BÉT

Xem lý lịch thành viên

haha

Bài gửi  Dinh Thanh Hung on Thu Jan 17, 2008 4:51 pm

Đúng đúng mày thấy anh có khổ không, mày bít tao thầm yêu em Nguyễn Trang từ lâu rồi đó mà chỉ bít yêu trong tuyệt vọng.Nhưng còn hơn chú yêu song rồi chia tay .
Dinh Thanh Hung
NHÂN VIÊN QUÈN
NHÂN VIÊN QUÈN

Location : Nha 1 ngo 164/38 Vuong Thua Vu - Thanh Xuan - Ha Noi

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Quang Huy on Fri Jan 18, 2008 3:02 pm

Còn lâu...
Ông chỉ biết yêu trong tuyệt vọng à...Vậy thì chết quách nó đi, yêu mà ko dám nói...lại còn ra vẻ ta đây..
Yêu và được yêu là hạnh phúc nhất...ko như ông, yêu mà ko được yêu thì....toi đi...
lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol!
Quang Huy
BINH BÉT "HUY XẨM"
BINH BÉT

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  kinhaxac on Mon Jan 21, 2008 8:21 am

Nguyen Trang bay goi dang co don mot minh do ong a! Neu ong con thich thi xin moi ong nhay vao thoi!dao nay Nguyen Trang van con ngon lam!
kinhaxac
NHÂN VIÊN QUÈN
NHÂN VIÊN QUÈN

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thanhl0v3vh on Mon Jan 21, 2008 12:21 pm

Yêu và được yêu là hạnh phúc ( Theo lời anh Huy Xẩm ) thế nên anh ấy yêu nhiều người, cứ yêu xong bỏ để anh ấy càng ngày càng hạnh phúc hơn đấy. Chúc mừng anh Huy Xẩm nhé.
thanhl0v3vh
P.TỔNG GIÁM ĐỐC PHỤ TRÁCH KHU VỰC PHÍA NAM

Location : Viện Khoa Học Thủy Lợi Miền Nam, 2A Nguyễn Biểu, Q5, TP HCM, Việt Nam

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thanhl0v3vh on Mon Jan 21, 2008 12:23 pm

kinhaxac đã viết:Nguyen Trang bay goi dang co don mot minh do ong a! Neu ong con thich thi xin moi ong nhay vao thoi!dao nay Nguyen Trang van con ngon lam!
Thằng KInhaxac là thằng nào mà biết rõ về em Nguyễn Trang thế, có chắc là em ấy đang cô đơn không mà phát biểu liều thế.
thanhl0v3vh

Location : Viện Khoa Học Thủy Lợi Miền Nam, 2A Nguyễn Biểu, Q5, TP HCM, Việt Nam

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Quang Huy on Mon Jan 21, 2008 1:54 pm

Là thằng Trung Tình đó (đọc ngược lại nhé)...
ông Trung nói thế ko hay đâu, bạn Nguyễn Trang mà vào diễn đàn và đọc được những câu ông nói về bạn ấy thì bạn ấy sẽ nghĩ gì về ông...
Yêu cầu xin lỗi bạn ấy ngay...keke...
lol! lol! lol! lol! lol!
Quang Huy
BINH BÉT "HUY XẨM"
BINH BÉT

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  BáKiến on Thu Sep 18, 2008 1:54 pm

Lão Hưng già cứ làm trò thế, nói fet nói nhỏ thôi, em Trang của tôi thì lão còn lâu mới đủ trình nhá. :evil:

BáKiến
TRƯỞNG PHÒNG
TRƯỞNG PHÒNG

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics