Đám cưới Giang mít

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Đám cưới Giang mít

Bài gửi  thuyduonghwru on Fri Apr 09, 2010 9:09 am

Ngày 25/1/2010 âm lịch chị Giang nhà mình lên xe hoa đánh dấu một bước đột phá trong công nghệ đánh bắt cá của hội nữ sinh lớp 44 Nq1 (em xin lỗi chi Giang nếu bài viết này có làm phật lòng chị, à chị vẫn nợ em 100K nhé).
Một đám cưới mà kéo dài 3 năm kể từ khi ăn hỏi 2008, tìm hiểu 2009, kết hôn 2010, thì quả là đáng nể với sự kiên trì và nhẫn nại của bất cứ tay săn mồi nào.
Kết quả là chị Giang nhà mình đã câu được 1 con cá to mà Trường béo hay tin con chép miệng (kẻ ăn không hết người lần không ra).
Chú rể tên Thành Công, sinh năm 1980, là con trai út trong một gia dình gồm 6 anh chị em (tương đương với nhà Giang mít), quả là một cuộc gặp gỡ trời sinh của 2 gia đình có truyền thống đông con nhiều cháu.
Chú rể hiện đang là nhân viên tiềm năng của phòng thuế huyện nhà, với tài sản cá nhân không dưới 9 số 0. Gia đình chú rể thực là địa chủ bất động sản đã lo được cho các anh chị em mỗi người một lô cạnh nhau gần khu bênh viện 103. (Giá đất ở đây đang sốt theo thị trường nhà đất ở Hà Nội).
Hôm đám cưới em không đi được nên đi hôm trước. Chuyến xe taxi 4 chỗ ngồi đưa em, Hồng Chuyên, Ngọc Liên, vợ chồng Quang Huy(nhẩm tính là 7 người - theo tin đồn của Trường béo là vợ Quang Huy đang mang sông thai), chính vì đất chật người đông nên vợ Quang uy đành ngậm ngùi để Quang Huy ngồi phía sau bị 3 em vùi liểu dập hoa. Đến nơi thì bọn mình kéo lên phòng trang điểm của chị Giang, thật bất ngờ trước vẻ đẹp chim sa cá lặn của chị. Chị Giang vẫn vẻ đẹp teen như ngày nào. Chị đón tiếp rất nồng nhiệt rồi đưa cả bọn sang cái nhà bỏ hoang đối diện để ăn. Thú thực, nhà này trước là chợ, sắp đập đi trông hơi hoảng một chút nhưng bọn mình đã ấm lòng lại bởi bữa cỗ thịnh soạn to nhất nhì Bình Đà. Với đặc sản là đùi lợn hầm thuốc Bắc, mỗi bàn được những 3 cái lận. Ngon tuyệt cú mèo. Em cũng tả xung hữu đột nhưng không đến mức như Hồng Chuyên rêu rao là tẩn mất 1 cái rưỡi.
Sau đám cưới chị Giang còn được đặc cách một chuyến trăng mật từ Hà Nội - Đà Nẵng - Nha Trang - TPHCM - Đà lạt cho xứng tầm dân chơi huyện Bình đà của anh nhà.
Nào cùng chúc mừng hạnh phúc Giang mít nhà ta.
Vào đây để xem ảnh, vì em vẫn chưa biết post ảnh trực tiếp.
http://vn.360plus.yahoo.com/thuyduonghwru/article?new=1&mid=263

thuyduonghwru
BÁC SỸ HOA SÚNG
BÁC SỸ HOA SÚNG

Xem lý lịch thành viên

Re: Đám cưới Giang mít

Bài gửi  BáKiến on Tue Jul 06, 2010 10:02 am

Chiệp, hôm đó cưới Giang mít mình ko có ở HN :( tiếc quá :(( chứ có thì kiểu gì cũng phải đi :(( ko đc ăn đùi hầm thuốc bắc rồi :(( tiếc quá :((:((:((

BáKiến
TRƯỞNG PHÒNG
TRƯỞNG PHÒNG

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics